where to buy generic levitra online online brand name cialis lasix 60 mg daily when does cialis daily go generic maximum dosage of lasix po priligy dapoxetina generica sin reseta
Home ความเคลื่อนไหวองค์กรวิชาชีพสื่อ ประกาศ รายชื่อผู้ได้รับทุนการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิกสมาคม ประจำปี 2557-วันที่ 27 เม.ย. 57 เวลา 9.00 น.

ประกาศ รายชื่อผู้ได้รับทุนการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิกสมาคม ประจำปี 2557-วันที่ 27 เม.ย. 57 เวลา 9.00 น.

AddThis Social Bookmark Button

ประกาศรายชื่อผู้ได้รับทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิก และทุนต่อเนื่อง ประจำปี 2557

สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย

 

กำหนดการพิธีมอบทุนการศึกษา ประจำปี 2557

สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย

วันอาทิตย์ที่ 27 เมษายน  2557  เวลา 9.00-12.00 น.

ณ ห้องอิศรา อมันตกุล ชั้น 3  สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย

 

9.00 น.                     ลงทะเบียน

10.00 น.                     กล่าวเปิดโดย นายก สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย

10.05 น.                     พิธีมอบเข็มที่ระลึกสำหรับบุตร-ธิดาสมาชิกที่ได้รับทุนการศึกษาแบบต่อเนื่อง

10.10 น.                     ถ่ายภาพที่ระลึกร่วมกัน

10.15 น.                     พิธีมอบทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิกประจำปี ๒๕๕๗

11.00 น.                     ประชุมชี้แจงสมาชิกผู้รับทุนต่อเนื่องประจำปี ๒๕๕๗

11.30 น.                     รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน

***หมายเหตุ                 กรุณาเดินทางด้วยรถโดยสารสาธารณะ**

 

รายชื่อผู้ที่ได้รับทุนต่อเนื่อง สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย ประจำปี 2557 สนับสนุนโดย มูลนิธิซิเมนต์ไทย

ลำดับ ประเภททุน ศึกษาต่อระดับ ชั้น หน้านาม ชื่อผู้รับทุน หน้านาม ชื่อผู้ขอทุน สังกัด
1 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดญ เกสรา  นำธรรมวงศ์ นาง สารภี  นำธรรมวงศ์ ประชาชาติธุรกิจ
2 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดญ ณัฐชยา  หลำสำเริง นาย ชาญชัย  หลำสำเริง ไทยรัฐ
3 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช ต่อสกุล  มณีรัตน์ นาย สาโรจน์  มณีรัตน์ ประชาชาติธุรกิจ
4 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช นันทเสฎ์  ศรีรัตนวงศ์ นาย พิชัย  ศรีรัตนวงศ์ ไทยรัฐ
5 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช ภัทร์ดนัย  ผ่องใส นส จุฬาภรณ์  กุดวิเทศ ASTVผู้จัดการ
6 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดญ กนกนันท์  ศิลานนท์ นาย สุรเชษฐ  ศิลานนท์ พิมพ์ไทย
7 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดช ชญานิน  ทองกรณ์ นาย ชัชพัชร  ทองกรณ์ บ้านเมือง
8 ต่อเนื่อง มัธยมศึกษาปีที่ 4 นส วริษา  เสนาะจิตต์ นส วัลลภา  เสนาะจิตต์ ASTVผู้จัดการ
9 ต่อเนื่อง อุดมศึกษา ปี 1 นส ฉัตรชนก  ทองศรีสุข นาย เสริมศักดิ์  ทองศรีสุข เดลินิวส์
10 ต่อเนื่อง อุดมศึกษา ปี 1 นส เมญาณี  สันธากร นาย ธีรยุตร์  สันธากร เดลินิวส์

**ผู้ได้รับทุนต่อเนื่องต้องกรอก แบบฟอร์มของทางมูลนิธิซิเมนต์ไทย**

ดังนี้  1. แบบประวัติผู้ได้รับทุน 2. ใบสมัครผู้รับทุนและข้อมูลการศึกษา

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

รายชื่อผู้ได้รับทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิก ประจำปี 2557

ลำดับ ศึกษาต่อระดับ ชั้น หน้านาม ชื่อผู้รับทุน หน้านาม ชื่อผู้ขอทุน
1 อนุบาล 1 ดญ กัญญาณัฐ  วนะสุขสถิตย์ นาง มยุรี  วนะสุขสถิตย์
2 อนุบาล 1 ดช ธีร์วิพัฒน์  จันทร์ลอย นส วิชุดา  อ่อนศิลา
3 อนุบาล 1 ดช ศุภกร  หลิมไทยงาม นาย พนอ  หลิมไทยงาม
4 อนุบาล 2 ดช เติมเต็ม  ธไบอัส ไมเออร์ นส ลฎาภา  ทิวะสิงห์
5 อนุบาล 2 ดญ วรัญญา  พิกุลทอง นาย สนธยา  พิกุลทอง
6 อนุบาล 2 ดช โฆษิต  คำทวี นาย ชยันต์  คำทวี
7 อนุบาล 2 ดช ศุภวิชญ์  เดชแพง นาย อุทัย  เดชแพง
8 อนุบาล 2 ดช ปภังกร  จินดารัตน์ นาย อโนทัย  จินดารัตน์
9 อนุบาล 2 ดช ฉันทัช  อัศวชนานนท์ นาย วิบูลย์  อัศวชนานนท์
10 อนุบาล 2 ดญ พิชญาดา  วงษ์ฟัก นาย พิชญะ  วงษ์ฟัก
11 อนุบาล 3 ดญ ปาลิดา  วงศ์วานิช นาง วรรณศิริ  วงศ์วานิช
12 อนุบาล 3 ดช พศิน  ไช่ยศร นาย อาคม  ไชยศร
13 อนุบาล 3 ดญ จันทรัสม์  มีนา นส มณีรัตน์  มีนา
14 อนุบาล 3 ดช กฤษธเนศ  ศิลปงาม นาย สุพจน์  ศิลปงาม
15 อนุบาล 3 ดญ สุทธิจิตต์  อินทรประดิษฐ์ นส จันทิมา  ตันตราภรณ์
16 อนุบาล 3 ดช พีรวิชญ์  บัณฑราภิวัฒน์ นาย พานิช  บัณฑราภิวัฒน์
17 อนุบาล 3 ดญ ศตพร  อยู่ถนอม นาย อำพล  อยู่ถนอม
18 อนุบาล 3 ดช ภูวิช  แสงศัพท์ นาย เดชาธร  แสงศัพท์
19 อนุบาล 3 ดญ ภัทร์ฐรัฐ  สุดโต นาย ฐานิส  สุดโต
20 ประถมศึกษาปีที่ 1 ดญ สิรินธรัตน์  ปุณณะรัตน์ นาย ธวัชชัย  ปุณณะรัตน์
21 ประถมศึกษาปีที่ 1 ดช ฐพัชร์  สิทธิโชติพงศ์ นาย จิรวัชร  สิทธิโชติพงศ์
22 ประถมศึกษาปีที่ 1 ดญ มนัสนันท์  โสตถิชัยอาภรณ์ นาง มยุรี  โสตถิชัยอาภรณ์
23 ประถมศึกษาปีที่ 1 ดญ ชาลิสา  เต๊ะเปีย นาย สันติ  เต๊ะเปีย
24 ประถมศึกษาปีที 2 ดช ธนันชัย  นานคงแนบ นส ปาริชาติ  ป่าเขตต์
25 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช ธีรภัทร  ศรีพารัตน์ นส กัญณัฎฐ์  บุตรดี
26 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดญ ณัฐปภัสร์  อ่องสะอา นาง พงษ์พรรณ  อ่องสะอาด
27 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช สัจจะ  แก้วสุวรรณ นาง จันทวรรณ  แก้วสุวรรณ
28 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช ปร์วีร์  ทับดวง นาย วิชาตรี  ทับดวง
29 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช สุทธิทัต  สานสุวรรณ นส สุจิต  เมืองสุข
30 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดญ กุลนัดดา  อินทะเกตุ นาย มณเฑียร  อินทะเกตุ
31 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดญ ศศิวิมล  เมฆชัยภักดี นส สลักจิตร  ผิวพรรณ์
32 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช เตชินท์  เสนสอน นาย ศิวกร  เสนสอน
33 ประถมศึกษาปีที่ 2 ดช สาระวิน  ขุนสงคราม นาย ประภาส  ขุนสงคราม
34 ประถมศึกษาปีที 3 ดช วิกร  เที่ยงตรง นส รวีวรรณ  เสมอตระกูล
35 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดญ กอดี  สุวรรณฤทธิ์ นาง อุษา  มีชารี
36 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดช ชวัลวิทย์  ปลื้มจิตต์ นาย ณรงค์พันธ์  ปลื้มจิตต์
37 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดญ กริยากร  เรืองเกษม นาย จารึก  เรืองเกษม
38 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดช เอราวัณ  ศรีทวีกาศ นาย นภดล  ศรีทวีกาศ
39 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดช รัชตะ  บัวนาค นส นภัสนันท์  ชูทอง
40 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดญ ดี  พูลทรัพย์ นาง จำรัตน์  พูลทรัพย์
41 ประถมศึกษาปีที่ 3 ดช ธนดล  บุศยโล่ นาง ออมรัก  บุศยโล่
42 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดญ ถลัชนันท์  ทางดี นาย สุธา  ทางดี
43 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช ณภัทร  ละออ นาย สัจภูมิ  ละออ
44 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช กันตพัฒน์  เอกธนาโสภาพันธุ์ นาย ณัฐฉัฎฐ  โสภาพันธุ์
45 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช ณัฐนนท์  มะณีแสง นาย อาวุธ  มะณีแสง
46 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช กานต์กวิน  หยุบแก้ว นาย บุญมี  หยุบแก้ว
47 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช ธนกฤต  จิรอนันตกุล นส ณฐา  จิรอนันตกุล
48 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดช ภัคพล  อุดมพาณิชวงศ์ นาย เจริญชัย  อุดมพาณิชวงศ์
49 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดญ นันทนัท  กิตติทวีสิน นาง นภาภรณ์  กิตติทวีสิน
50 ประถมศึกษาปีที่ 4 ดญ พิมพ์มาดา  ญาณนะพงศ์ นส พิมพ์สุจี  ญาณนะพงศ์
51 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดญ พุทธิดา  รณยุทธเสนีย์ นาย กฤษดากร  รณยุทธเสนีย์
52 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช ภูมิรพี  คชินทร นาง นาตยา  คชินทร
53 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช พงศภัค  แหวนจะโป๊ะ นาย สมพงษ์ แหวนจะโป๊ะ
54 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช ชนาสิน  สาระศาลิน นาย มาโนช  สารศาลิน
55 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช ณัฐวุฒิ  พันธ์สุ นาย กฤษดา  พันธ์สุ
56 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช สรรเพ็ชร  อินต๊ะพรม นาย อดิเรก  อินต๊ะหรม
57 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดญ กรรณิการ์  เจริญรัมย์ นาย เปรียง  เจริญรัมย์
58 ประถมศึกษาปีที่ 5 ดช พงษ์พิชิต  ทับบุรี นาย พงษ์เทพ  ทับบุรี
59 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช กิตติพศ  หมัดสะและ นาง นุจรีย์  หมัดสะและ
60 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ กิตติญาภรณ์  ซุ่นพงศ์ นาย เกริกชัย  ซุ่นพงศ์
61 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช ภาคิน  สวัสดิ์วงษ์ นาง ยุวนันต์  สวัสดิ์วงษ์
62 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ ญาณิศา  ศิริสวัสดิ์ นาย ศิริโรจน์  ศิริสวัสดิ์
63 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ ธนวรรณ  พิมาลัย นาย สุทธา  พิมาลัย
64 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช พิชญะ  ภาคภูมิวุฒิกุล นาย ประเสริฐ  ภาคภูมิวุฒิกุล
65 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช ตุลวิภัทร  อุ่นหล้า นาย สุณัฐตินันท์  อุ่นหล้า
66 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ มีณนรีย์  เกียรติโอภาส นส ชุลีพร  บุตรโคตร
67 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช พุฒิพงศ์  บุญแจ้ง นาย สมจิตร  บุญแจ้ง
68 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ ชวาลินี  แก้วคงคา นาง ชาลินี  แก้วคงคา
69 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช ศิริพงษ์  ศรีสมบัติ นส ศะศิมา  ใจชุ่ม
70 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช ชลเทพ  โมราวรรณ นาย นิติ  โมราวรรณ
71 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ ศุภัชฌา  เครือวัลย์ นาย คมน์  เครือวัลย์
72 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดญ ภิญชญานิจฉ์  ประดิษฐ์พงษ์ นส ณิฌา  ฐิติชีวิน
73 ประถมศึกษาปีที่ 6 ดช ภาสวิชญ์  วรจินดา นาง ดาวเรือง  วรจินดา
74 มัธยมศึกษาปีที่ 1 นาย เกลียว  ดวงโสภา นาย สฤษดิ์  ดวงโสภา
75 มัธยมศึกษาปีที่ 1 นาย ชนะกานต์  สระแก้ว นาย ชูชัย  สระแก้ว
76 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช หิรัญรักษ์  สุวรรณ นาย เปี่ยมศักดิ์  สุวรรณ
77 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช แทนไท  แสงเจือ นาย บุญนาค  แสงเจือ
78 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช นฤดล  รุจิโช่ค นาง สุชาดา  รุจิโชค
79 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดญ วนวรรณ  จันทรสีมา นาง ศรีสุดา  จันทรสีมา
80 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดญ อิงรัก  อุตตมางคพงศ์ นาง อรพิน  อุตตมางคพงศ์
81 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช พลพร  แพรงาม นาย พลศักดิ์  สุพร
82 มัธยมศึกษาปีที่ 1 ดช ศุภฤกษ์  อุเทศ นส. ศุภรดา  ญาณพระรักษา
83 มัธยมศึกษาปี่ที่ 1 ดญ เปมิกา  เจนนภาภัณฑ์กิจ นาง กรชนก  เจนนภาภัณฑ์กิจ
84 มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดช อธิปพัฒน์  แก้ววิกย์กรรม นาย ศิราเมษฐ์  แกล้ววิกย์กรรม
85 มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดช ธีรกร  พุ่มพวง นาง จิรากร  พุ่มพวง
86 มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดญ นันทชา  แซ่เตียว นส เพ็ญพิชญา  แซ่เตียว
87 มัธยมศึกษาปีที่ 2 ดช ศุภณัฐ  ปัจฉิมนันท์ นาง กริชภิญญา  ปัจฉิมนันท์
88 มัธยมศึกษาปีที 3 ดญ กัญญาวีร์  ศรีอินทร์ นาง สุจิตรา  ศรีอินทร์
89 มัธยมศึกษาปีที่ 3 นาย ภัทรธร  บุญสู นาง โนรี  กลิ่นดอกแก้ว
90 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดช ยศภัทร  ศรีวัฒนา นาย ณรงค์วิทย์  ศรีวัฒนา
91 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดญ อนันตญา  ชินวงศ์ นาย อาทิตย์  ชินวงศ์
92 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดญ ตรีทิพย์  ภาวรรณ นาย ปรินทร  ภาวรรณ
93 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดช ชนาธิป  นิภากรพันธ์ นาง วาสนา  นิภากรพันธ์
94 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดญ สุญาณี  สุนทรชัย นาย สุทธิพร  สุนทรชัย
95 มัธยมศึกษาปีที่ 3 ดญ กีรติกา  ยงยุทธ นาง มะลิวัณย์  ยงยุทธ
96 มัธยมศึกษาปีที่ 4 นส ภัทิรา  วินิจ นส นิรมล  ชีระจินต์
97 มัธยมศึกษาปีที่ 4 ดญ ศาตพร  วันเพ็ญ นาย ลำแพน  วันเพ็ญ
98 มัธยมศึกษาปีที่ 4 นาย พัฒน์ศักดิ์  บุณยะกลัมพ นาย โชคชัย  บุณยะกลัมพ
99 มัธยมศึกษาปีที่ 4 ดช ชาตบดินทร์  ชวนสมบูรณ์ศิริ นาย ชิงชัย  ชวนสมบรณ์ศิริ
100 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นส ลัดดาว  สุวรรณมณี นาย ปริญญา  สุวรรณมณี
101 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นาย ธีรธร  สุนทรสุข นาย วิทิต  สุนทรสุข
102 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นส จิตนภา  ศรีกนก นาย เลอสรรค์  ศรีกนก
103 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นาย ธนาดล  เทพพิทักษ์ นส เกษแก้ว  เทพพิทักษ์
104 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นส นัชชา  แก้วแดง นาง ฐปนี  แก้วแดง
105 มัธยมศึกษาปีที่ 5 นส พรพนารัตน์  ส้มฉุน นาย ไชยรัตน์  ส้มฉุน
106 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส ปานวาด  สารฤทธิ์ นาง ณัฐยาน์  หาญกล้า
107 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส ณัฐชยา  อุณรัตน์ นาย สืบพงษ์  อุณรัตน์
108 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นาย กรวิชญ์  บุญมี นาย สำเริง  บุญมี
109 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส ทอฝัน  จันทร์เดช นาย ฉลาด  จันทร์เดช
110 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส วิริญจ์  อินทนงลักษ์ นาย เรวัติ  อินทนงลักษณ์
111 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส ณัฐภรณ์  ทองภักดี นาย คงศักดิ์  ทองภักดี
112 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส ชลธิชา  ทัศนบริบูรณ์ นาง วิมล  ทัศนบริบูรณ์
113 มัธยมศึกษาปีที่ 6 นส กนกนาท  ทรัพย์พานิช นาย ประภาส  ทรัพย์พานิช
114 ปวช 1 ดช ชินดนัย งามพิรุณตระกูล นส สุดารัตน์  งามพิรุณตระกูล
115 ปวช 1 นาย พรเทพ  เดือนขาว นาย วรวุฒิ  เดือนขาว
116 ปวช 1 นาย อานุภาพ  ประพฤติดี นาย อดุลย์  ประพฤติดี
117 ปวช 2 นาย ญาณวัฒน์  พันธุ์ศรี นาง จริยา  พันธุ์ศรี
118 ปวช 2 นาย ณัฐพล  คงวัฒน์ นาง นภา  คงวัฒน์
119 ปวช 3 นส ภควีร์  ดำรงสุกิจ นาง ศศิมา  ดำรงสุกิจ
120 ป.2 ดช พรศักย์  ดิลกกัลยากุล นาย พีรพัฒน์  ดิลกกัลยากุล
121 ม.1 ดช ธนาธร  มั่นวาที นาง อัญชลี  มั่นวาที
122 ม.5 นส ยอดขวัญ  เหล่าชูวงศ์ นาง ปนัดดา  เหล่าชูวงศ์
 
วีทีอาร์-สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย พศ. 2562

ดูวีทีอาร์ทางyoutube

Login Form



หนังสือน่าอ่าน




จำนวนผู้ออนไลน์

เรามี 1855 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา

สภาการหนังสือพิมพ์แห่งชาติ :: The National Press Council of Thailand สมาคมนักข่าววิทยุและโทรทัศน์ไทย :: Thai Broadcast Journalists Association สถาบันอิศรา มูลนิธิพัฒนาสื่อมวลชนแห่งประเทศไทย :: ISRA Institute Thai Press Development Foundation ชมรมนักข่าวสายเทคโนโลยีสารสนเทศ :: Information Technology Press Club The Southeast Asian Press Alliance (SEAPA) thai society of environmental jounalists